Na musamman da kuma bambance bambancen tsire-tsire masu nau'in tsire-tsire da yawa da siffofin su ne bromeliads. Dukkanin tsire-tsire masu tsire-tsire na waje da kuma zanen ƙirar yanayi suna kira ga su. Ba wai kawai ga vide da fure ba, har ma don daidaitawa da kuma sauƙin gyara da sauƙin daidaitawa daga gandun daji kuma yankuna masu lalacewa. Abubuwan da za a iya amfani da su da dabarun rayuwa na asali sun sanya su muhimmanci sosai a yanayi.
bromeliads
Da haskensu da furanni sune fannoni mafi ban mamaki. Yawancin lokaci an shirya shi a cikin kintinkiri, ganye mai launin ruwan itace kewayen daga kore da azurfa zuwa ja da shunayya, har ma da ratsi da ratsi. Wannan ya sa Bromeliads sosai na ado har ma a lokacin da ba fure ba. Yawancin Bromeliads na iya rayuwa a cikin yanayin bushe da gaske kamar ganye kuma suna haifar da tsarin da aka daidaita don riƙe ruwa.
Ofaya daga cikin fitattun hotunan Bromeliads suma suna fure. Yawancin nau'ikan suna da yanayi mai yawa da kuma launuka masu launin shuɗi wanda zai iya makonni da suka gabata ko ma watanni. Bowoms sun bambanta a Hue; Red, ruwan hoda, rawaya da ruwan lemo suna da matuƙar yawa. Kodayake wasu lokuta suna bracts na inflorescence maimakon ainihin furanni da kuma manyan launuka da kuma siffofin daban-daban na ba da kyau da farin ciki.
Daga damuna na zafi zuwa bushewar hamsin, kewayon rarraba yana da yawa da kuma kewaye yanayin yanayin muhalli. Wadannan tsire-tsire na iya dacewa da yawan yanayin yanayin zafi da yanayin ƙasa, saboda haka a cikin yanayi ana iya lura da haɓakawa akan kankara, bishiyoyi, ko a ƙarƙashin ƙasa.
Yawancin lokaci a cikin saitunan cikin gida, matsakaici don ingantaccen haske wanda ake buƙata; Wasu nau'ikan, kamar Tillandsia, mai yiwuwa suna da ci gaba da ƙarancin haske. Suna haka suna da kyau sosai ga haɓaka cikin gida, musamman a cikin gidaje ko wuraren aiki rasa isasshen haske. Sanya tsire-tsire kusa da taga amma daga hasken rana kai tsaye ana ba da shawarar kula da lafiyarsu. Bugu da ƙari, Bromeliads suna da babban buƙatu, musamman a cikin yanayin bushe iska; Don haka, tasowa iska mai zafi yana inganta ci gaban su.
Yawancin bromeliads ba kamar sauran tsire-tsire ba sa bukatar ruwa na yau da kullun. Yawancin Bromeliads suna riƙe da ruwa ta hanyar ganye mai ban sha'awa, saboda haka kira na yau da kullun don ba da riƙe danshi mai riƙe ƙasa ba. Hakanan, mai ɗaukar ruwa na iya haifar da jujjuyawar Tushen tsire, saboda haka m cutar kiwon lafiya.
Gabaɗaya magana, maimakon shayar da bromeliads a ƙasa, zaku iya zuba ruwa madaidaiciya cikin fararen hula a tsakiyar ganye. Fe spraying ruwa hanya ce mai kyau don kiyaye waɗancan bromeliads da ke girma akan duwatsu ko kuma rigar bishiyoyi. Bugu da ƙari sosai ne don zafin iska, don haka idan iska ta yi yawa, zaku iya ɗaukar zafi da ya dace don tabbatar da ingantaccen ci gaba da tsire-tsire.
Kodayake akwai wasu hanyoyi don yada bromeliads, iri da kuma keɓaɓɓen yaduwa shine mafi sau da yawa amfani da ɗaya. Yawancin Bromeliads zasu ci gaba da bushewa; Sabbin tsire-tsire matasa za su frout a gindinsu kuma suna iya kasu kashi biyu sabo. Irin wannan nau'in yaduwar ba wai kawai yana samun sabo bromeliad ba a cikin lokaci kaɗan amma kuma shine ainihin tsari da madaidaiciya don amfani.
Nan da kuma hadaddun da kuma tare da sake zagayowar ci gaba shine iri iri. Tunda Bromeliads na iya ɗaukar shekaru masu yawa don haɓaka daga tsaba don yin fure, yaduwar rarrabuwa shine mafi sau da yawa ana amfani da amfani da shi kuma mai hankali a ainihin aiki.
Musamman matakin fure, matakin cigaba yana dagewa. Yayin da ƙarin ƙarin tsire-tsire matasa zasuyi girma a lokaci guda, yawancin bromeliads sun yi fure sau ɗaya kuma mahaifiyar mahaifiyar za ta ci gaba da mutuwa bayan fure. Don haka, koda kuwa tsiro na shuka na iya nuna sau ɗaya kawai, rayuwarsu tana ci gaba da gudana a cikin tsire-tsire matasa.
Sau da yawa ana amfani dashi azaman tsire-tsire na gona na waje, suna da sabon abu da kyawawan launuka. Ana iya sanya su a kan windowsills, ɗakunan rubutu, desks, wasu saman, kuma don haka inganta kewaye ta da kuma samar da ambaton ƙirar zane-zane a ciki. Musamman a halin yanzu da kuma ƙirar gida na zamani, ƙananan yanayinsu da keɓaɓɓen kyakkyawa sun sanya su sosai zaɓi.
Hakanan suna daɗaɗaɗɗa iri iri cikin yanayi na ciki saboda ikon tasowar su. Ta hanyar ƙoshin lafiya mai haɗari sosai kamar fomandehyde, benzene, da sauran sunadarai, suna taimakawa inganta ingancin iska. Wannan ya sa Bromeliads ba kawai farantawa rai ba amma kuma taimaka wa mai rai sararin numfashi.
Girma indoors na iya samar da wasu batutuwa ko da koyaushe yana da sauki don ci gaba. Batutuwa na yau da kullun akan ganye sun haɗa da faci launin ruwan kasa, rawaya, ko bushewa. Yayinda ake iya kawo facin launin ruwan kasa da yawa ko kuma zafi mai zafi sosai ko kuma zafi mai zafi, ganye mai yellowing sau da yawa yana haifar da ko dai kadan ko da yawa ruwa. Canza hasken, ruwa, da gumi na shuka fuskantar waɗannan batutuwan su taimaka shi don dawo da lafiyar ta.
Bugu da ƙari yana nuna ƙarancin ƙarancin abinci zai iya zama rage rage girman ƙarancin girma ko asarar haske a kan ganyen sa. Kodayake bromeliads suna buƙatar ɗan takin zamani, ƙaramin aikace-aikacen tsire-tsire na tsire-tsire na yau da kullun na yau da kullun na yau da kullun.
Akwai nau'ikan bromeliads da yawa da suka dace don mazauna daban-daban da kuma yanayin girma. Uskelads na kowa don masu girbi na cikin gida sun hada da takobi na Red, Bromeliads (tsire-tsire na sama.) Wadannan nau'ikan sun shahara sosai saboda girman kyawun su amma kuma saboda suna canzawa tare da zafi da haske.
Mafi sabon abu na Bromeliads sune Tillandsia, kuma ake kira azaman tsire-tsire na sama. Ta hanyar ganyayyen su, suna tattara danshi da abubuwan gina jiki daga iska maimakon ƙasa don haɓaka. Don haka suna dacewa da gidajen bauta, rataye a jikin bango, jefa a kan auke gefings, ko saita a kowane farfajiya.
Wani kyakkyawan tsari na ado, takobi na Redoor na mashahuri saboda ƙwayar cuta ta inflorescences da kauri, gron-kamar ganye. Raawayen Reds sun dace da ƙananan mahaɗan haske kamar yadda danginsu ƙarancin haske yana sa su dace.
Bromeliad fata
Kasancewa da dangin tsire-tsire, Bromeliads ba kawai a cikin daji ba amma har ma gama gari a cikin ƙirar gida da aikin lambu. Fassararsu da ba a sani ba, fure mai ban sha'awa da ganye, da kuma karban muhalli suna sanya su cikakken zaɓi ga tsirrai gida. Ko dai m inflorescence na bromelia ko kuma dabarar ƙasa mai girma na tillandsia, Bromeliads suna ba da keɓaɓɓen kallon wurare masu zafi don a cikin mahalli a cikin mahalli. BromeliadS na iya yin buni a cikin yanayi mai yawa tare da hasken da ya dace, sarrafa ruwa mai matsakaici da kuma sarrafa iska mai ƙarfi, da hakan yana samar da ƙarin greenery da kuzari zuwa rayuwarmu.