Shawarwari na Kulawa don Yucca a cikin yanayi daban-daban

2024-09-25

Mai sauƙin kulawa da kulawa da fari mai haƙuri na Yucca yana da sabon abu da rashin haƙuri yana taimaka muku ya zama sananne a cikin lambuna da gidaje. Gwaji shine bangarorin kulawa yana da mahimmanci don tabbatar da cewa yana daɗaɗɗaɗɗe a duk yawancin lokuta. Wadannan dabarun gudanarwa na YUCCA na bazara, bazara, kaka, hunturu, da wasu karin ra'ayoyi don taimaka muku kula yucca.

Yucca tialciegated

YUCCA tiption bambantagated

Shawarar Gyarawa

Firayim Minista don ci gaban Yucca shine bazara. Yucca yana fara shigar da yanayin ci gaba lokacin da zafin jiki ya haɓaka da sa'o'i hasken wuta. Abubuwa na farko da za a yi la'akari dasu a wannan kakar suna hadi da hydring. Ruwan bazara ya kamata ya kula da ƙasa kawai damp, don haka hana tarin ruwa. Ruwa ya fesa a cikin ganyayyaki ta amfani da sprayer zai iya ta da zafi kuma yana ƙarfafa fadada sabo ganye.

Zabi yawancin takin mai magani don taimakawa Yucca girma cikin hanzari. Aiwatar da gwargwadon shawarar da aka ba da shawara a cikin umarnin samfurin da takin sau ɗaya a wata. Lokacin bazara shima lokaci mai ban mamaki ne don kadan trimming. Pruning yana taimakawa wajen haɓaka ganye sabo ta cire matattu da marasa marasa lafiya. Don taimakawa dakatar da yaduwar kwari da cututtuka, ana ba da shawarar almakashi da za a yi amfani da su. Sanarwa kira don amfani da ƙasa mai kyau-ventilated don samar da mafi kyawun magudanar ruwa.

Shawarar Summertime

Lokacin kawo yanayin zafi mai zafi, kuma yana buƙatar ruwa don Yucca tashi a layi. A kai a kai duba ƙasa danshi don tabbatar cewa cirewa mai ruwa yana da kyau a hankali don kauce wa shuka daga rashin ruwa. A lokacin rani, rana tana da ƙarfi; Don haka, yana da kyau a dasa yakke a wani yanki tare da isasshen haske amma guji hasken rana don hana ƙona ganyen. Ya kamata a bincika na'urorin shading a wannan lokacin, musamman a rana yayin da rana take da ƙarfi.

Yayi kyau mafi kyau a lokacin rani, saboda haka wannan shine kyakkyawan lokacin don inganta. A takin takin mai magani mai yawa a cikin potassium da phosphorus da za a yi amfani da su don haɓaka haƙuri da damuwa da kuma taimaka wa bunkasuwa na fure. Bugu da ƙari, sauran tsirrai, gami da yin kaya da snapdragons, ana iya haɗa su da don ƙirƙirar al'adar tsire-tsire na musamman. Distan nesa da ya dace don inganta iska da taimako ga ƙananan cuta da m.

Shawarar Kula da Autumn

Faduwa tana kawo jinkirin ci gaban Yucca yayin da yawan zafin jiki a tsaye. Yanke mita a wannan lokacin don dakatar da ruwa mai yawa daga tushen asalinsu. Rufe ƙasa tare da Layer na hay ko sawdust na iya taimakawa wajen kula da yanayin danshi da dakatar da ci gaba. Don Yucca don shirya don hunturu, kaka kaka ma yana da mahimmanci. Daidaituwa daidai zai taimaka wajen tara abubuwan gina jiki kuma a shirye don karfin hunturu.

Bugu da ƙari ga ƙwarewar kwari ya faɗi. A kai a kai duba ganye da ƙasa; Kawar da kwari da aka gano a lokaci don kula da lafiyar tsirrai. Wasu kwari na kwayoyin halitta ana ba da shawarar su don su ba da nasara da samun nasarar sarrafa kwari. Kuna iya tunani game da ƙara wasu furanni, kamar asters da chrysanthemums, ga Yucca don inganta Layene na gaba ɗayan wurin kuma yi farin ciki kamar haka a watan Oktoba.

Maki don kula da hunturu

Lokacin hunturu shine mataki wanda Yucca ya zama maras kyau. Zazzabi yayi ƙasa a wannan lokacin; Don haka, ya kamata a saukar da mita don guje wa ginin ƙasa na ruwa. Don hana iska iska mai sanyi a wannan lokacin, ya kamata a kiyaye Yucca a cikin ɗakin dumi ko yanki. Zazzabi da ya dace na cikin gida mai dacewa yana kunna Yucca don tsayayya da hunturu.

Yana girma a cikin hunturu, duk da haka har yanzu yana da mahimmanci don kiyaye madaidaicin zafi don kauce wa ƙasa da bushe sosai. Fewan trays na ruwa kusa da shuka taimako don ɗaga zafin zafin. Bugu da ƙari, ɗan ɗan takin zamani na iya amfani da hankali a cikin hunturu don taimaka masa ya cika abubuwan da ake buƙata na yau da kullun kuma a guji ƙarancin rashin abinci. Don rayuwa, zaku iya yin tunani game da ƙara furanni na hunturu zuwa Yucca, kamar tukunyar hunturu-fure daffodils.

Additionarin Gwaji

Mafi kyawun ci gaban Yucca ya dogara da ci gaba da samun isasshen iska. Kula da iska a kewayen shuka yana taimakawa rage kwari da abin da ya faru. Kyakkyawan tsire-tsire mai kyau da daidaitaccen trimming zai taimaka wajen haɓaka kwararar iska. Bugu da ƙari mai mahimmanci shine zaɓi na tukwane tukwane da ƙasa. Zabi ƙasa mai kyau-drained ana ba da shawara don hana ruwa da yawa a sassauya yanayin tushe. Za'a iya samun ƙasa da magudanar ƙasa ta amfani da gauraye sittrates gami da peat ƙasa da perlite.

Kula da Yucca ya wuce da shuka ɗaya kawai. Sauran tsire-tsire sun dace da haɗuwa da shi kuma na iya samun farfajiya ko fara'a na ciki. Don ƙirƙirar nau'ikan tsire-tsire na tsire-tsire, zaku iya yanke shawarar haɗe wasu tsire-tsire masu ƙauna kamar murtsunguwa da sujada. Lokaci guda, yi tunanin inganta duka tasirin gani tare da wasu roƙo na fure na ornamental da kuma tsiran tsiro.

Hakanan ana iya amfani da kayan lambun na zamani ciki har da hygrometer da mawuyacin zuwa Yucca don taimakawa mafi kyawun kulla sa a kan shuka. Waɗannan kida na iya samar da taimakon kimiyya, saboda haka ya ba ku damar zama daidai a cikin hadi da ruwa. Bugu da ƙari ingantacciyar hanya don haɓaka matakin kiyaye ku yana ɗaukar matakan horo na aikin lambu don samun hanyoyin aikin lambu da kuma fahimtar shuka.

Yucca Rostrada

Yucca Rostrada

 

 

 

Gudanar da ruwa, hadi, trimming, kwari da cuta cuta mafi yawa na maida hankali da bangarorin kulawa na Yucca a cikin yanayi da yawa. Jagora waɗannan ra'ayoyin masu mahimmanci zasu taimake ku don ba da tabbacin cewa Yucca ya zama cikakke a cikin yanayi huɗu kuma suna fafatawa da kyakkyawan ci gaba. Lokaci guda tare da wannan zai zama yanayin yanayin da ya dace da bayanan kulawa, don haka inganta bayyanar a cikin kewaye da kewaye da ciki da waje. Yayin da kake kulawa da Yucca, wataƙila zaku sami kwanciyar hankali da kyau har ma da jin daɗin kayan lambu.

 

Samfurin fasalin

Aika bincikenku a yau

    * Suna

    * Imel

    Waya / WhatsApp / WeChat

    * Abin da zan fada


    Samu magana ta kyauta
    Tuntube mu don kwatancen kyauta da ƙwarewar ƙwarewa game da samfurin. Zamu shirya ƙwararren masani a gare ku.


      Bar sakon ka

        * Suna

        * Imel

        Waya / WhatsApp / WeChat

        * Abin da zan fada