Kyakkyawan fure shuke-shuke tare da siffofin ganye na daban da ingantattu launuka, begonias akwanni ake nema. Asalinsu daga wurare masu zafi da ƙasƙanci, yanzu da ɗan gama gida ne na gama gari tunda suna buƙatar kulawa kaɗan. Don ba ku damar kula da wannan kyakkyawa shuka lafiya a gidanka, ruwa, zafi, zazzabi, da kuma matsaloli na yau da kullun da suka dace na begonias.
Begonia
An haɗe kusan kusan nau'ikan 1,000, da begon engoniya yana da yawancin tsire-tsire masu yawa. 'Yan lambu za su sami muhimmiyar mahimmanci a kowane kamar yadda kowannensu na da tsari daban, girma, da launi. Da aka sani da ganye mai ban sha'awa, wanda sau da yawa yana nuna alamun alamu, manyan-bargidan da aka bari furanni masu launin shuɗi da kuma rawaya zuwa ruwan hoda. Bugu da ƙari yabo game da karamin ma'auninsa da fure mai yawa sune kakar da yawa, galibi ana kiranta da kakin zuma befonias.
Sanin waɗannan nau'ikan begonias na iya taimaka maka ka zabi bambancin da ya dace don kewaye da yankinku. Don tabbata tsire-tsire da kuka zaɓi zai yi nasara a cikin gidanku, ɗauka, zafi, da zazzabi da zazzabi cikin tsari yayin zaɓar su.
Begenias bukatar karfi, madaidaiciya haske; Mafi kyawun tabo yana kusa da taga yana fuskantar arewa ko gabas. Kodayake ana iya guje wa rana ta faɗuwar rana tun lokacin da wannan zai iya murƙushe ganyen shuka, ya bambanta ko taga a ɗan ƙaramin haske na iya samar da begonias isa. Zai yi girma da kyau kuma zai zama mai leda ba tare da isasshen haske ba.
Kuna iya yin tunani game da sanya ganye na girma idan ba ku da tabbas idan yanayin haske ya dace. Don ƙarin haske ba haske, shine ya haskaka shuka don awanni 8 zuwa 12 kowace rana. Duba tsire-tsire sau da yawa kuma canza wurinsu don haɓaka hasken.
Cane Oofonia
Kodayake ba shi da damp, begonias dole ne ya kula da ƙasa. Tabbatar da ƙasa ƙasa da gaske ta bushe kafin shayarwa; Bugu da ƙari, yi amfani da kwanon fure mai fure tare da ramuka na magudanar don tsaftace danshi daga tange. Cikakken ma'aunin danshi na ƙasa da kuma guje wa mamaye ruwa mai narkewa ta hanyar hygrometer suna amfani da ɗigon ruwa a jikin ganyayyaki ko kuma cututtukan fungal.
Haka kuma mai mahimmanci na begonia ci gaba ne zafi. Sun yi bunƙasa a cikin yanayin zafi; Don tayar da zafi da ke kewaye da shuka, sa pebble tire ya cika da ruwa a ƙarƙashinsa. Musamman a bushe da aka bushe, humidifier shine hannun jari mai hikima. Don tabbatar da cewa zafi na da ke kewaye da iska yana cikin kewayon da ya dace, yana bincika shi da hygromower.
Babban abu yana tasiri. Yana kama da yanayin zafi tsakanin 65 ° F da 75 ° F (kamar 18 ° C), saboda haka yana hana su daga cikin bambancin zafin jiki, ko iska don guje wa bambancin zafin jiki yana jaddada shuka. Kula da daidaitaccen yanayin yanayin zafin jiki yana da mahimmanci a matsayin saurin zafin jiki na iya haifar da ganyen shuka don droop.
Don hana ƙananan yanayin zafi da shafi na begonias, yi tunani game da canja wurin su zuwa wurin dumi tare da isasshen iska a lokacin hosh winters. Kafa wurare masu ƙarfi zasu taimaka muku ku kula da begonias lafiya kuma ku ƙarfafa ku don kula da su sosai.
Ainihi mafi arziki a cikin abun ciki na kwayoyin halitta, gami da takin ko vermicompost, yana buƙatar ingantaccen tukunyar ƙasa. Zaɓi ƙasa wanda ke da kyakkyawan matsaya don taimakawa tushen haɓaka. Don garantin da shuka yana da isasshen sarari don yayi girma kuma ya sake dawo da ƙasa, yi tunani game da maimaita begonia kowane zuwa shekaru biyu.
Don samar da shuka mafi kyawun yanayi yayin sakawa, zaɓi sabon tukunya ɗaya zuwa inci biyu da yawa fiye da tsohon. Yanke wani tushen tushen lokacin da kuka yi watsi da karfafa ci gaba. Don dakatar da tarin ruwa a Tushen, kuma shafa magudanar magudanar a kasan sabo ne na sabo.
Kuna iya shiga cikin wasu batutuwa na hali suna kula da begonias. Wadannan fa'idodi ne na yau da kullun da kuma wasu bayyanannun bayanai da magunguna:
Yawancin lokaci rasa isasshen haske, ganyayyaki masu faɗuwa da tukunyar masarufi sune sakamakon. Yi tunani game da kawo shuka a cikin sarari mafi kyau.
Uƙewa na iya zama dalilin rawaya ganye, duhu da squishy kasa. Kafin shayarwa, duba danshi ƙasa don tabbata cewa saman Layer ya bushe.
Gushe tukunya ƙasa da wilting, ganye mai narkewa yana ba da shawarar isasshen ruwa. Ruwa nan da nan kuma tabbatar da ƙasa na iya riƙe danshi mai dacewa.
Yawan zafi ko isasshen ruwa zai iya zama dalilin browning na tukwici da gefuna. Bincika zafi sau da yawa kuma canza mitar watering.
White Peppots aibobi na iya haifar da mildew powdery da aka kawo ta hanyar ruwa kumbura a kan ganyayyaki ko zafi mai yawa. Tabbatar da ganyayyaki ya bushe da kuma haɓaka kwararar iska.
Girma begonias bukatar a kula da aminci. Shep yana da guba ga mutane da dabbobi, saboda haka suna amfani da safofin hannu yayin aiki tare da nisantar da adireshin fata kai tsaye. Bugu da ƙari mai yiwuwa ga ci gaban gunkin da ake ci gaba da begonias, wanda zai iya ƙara yanayin yanayin numfashi ko rashin lafiyan. Kula da tsire-tsire mai tsabta da bushewa zai taimaka wajen rage yawan ruwa, saboda haka yana hana ci gaban jiki.
Begonias May na iya birgeshi da samar da kowane irin yanayi na ciki kyakkyawa da makamashi daidai da kulawa da hankali. Bayan bada shawara da ke sama zai taimaka muku don godiya da kyawun begonias da Coahit tare da wannan tsire-tsire kyakkyawa ga shekaru masu kyau.
Labaran da suka gabata
Takaitawa game da maganin dabbobi na anthuriumLabarai na gaba
Kare Bonsai daga sanyi a cikin hunturu